Pacemin (nén)

Thành phần

Mỗi viên nén chứa:

Paracetamol                                 325mg             

Clorpheniramin maleat                     2mg

Tá dược vđ                                    1 viên

Chỉ định

Chỉ định:  Điều trị cảm cúm, sốt, nhức đầu, sổ mũi, ngạt mũi, viêm mũi dị ứng do thời tiết.

Cách dùng - liều dùng

Cách dùng và liều dùng:

       * Người lớn: Uống mỗi lần 1-2 viên x 2-3 lần/ngày.

       * Trẻ em: Uống bằng 1/2 liều người lớn tuỳ theo tuổi hoặc theo sự chỉ dẫn của thầy thuốc.

Thông tin thêm

Chống chỉ định: Quá mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.

* Paracetamol: Người nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người bệnh thiếu hụt Glucose-6-phosphat dehydrogenase.

* Clorpheniramin maleat: Người bệnh đang cơn hen cấp. Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. Glôcôm góc hẹp, tắc cổ bàng quang, loét dạ dày, tắc môn vị-tá tràng. Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng. Người bệnh dùng thuốc ức chế oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin vì tính chất chống tiết acetylcholin của clorpheniramin bị tăng lên bởi các chất ức chế MAO.

Qui cách đóng gói: Hộp 50 vỉ x 10 viên 

Tổng đài từ vấn: 04.33.522525



Các sản phẩm khác